TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Fertilisers & Agrochemicals · Chemicals: Agricultural · NSE: ZUARI · આંકડા 2026-11-02

Zuari Agro Chemicals Ltd.

₹184-0.46% (2 નવે)આરોગ્ય: સરેરાશ 5.8/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹181.17 · ઊંચો ₹253.14-26.9%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹345.6 થી 46.8% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 43.8% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 46.5% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹118 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +19.7%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹184
માર્કેટ કેપ
₹776 કરોડ
P/E
0.8
P/B
—
ROE
46.6%
ROCE
8.3%
દેવું / ઇક્વિટી
0.31
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.00%
1 વર્ષનું વળતર
-29.0%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹345.6
52 અઠવાડિયાનો લો
₹175.1
ઓપરેટિંગ માર્જિન
7.3%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹2,569 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹939 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)-11.1%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)24.5%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

ZUARIના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹615.21 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 50.6% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 228.4% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹118.49 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 19.7% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની ખોટમાંથી નફામાં આવી.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 9.6% (એક વર્ષ પહેલાં 11.3%).

EPS: ₹28.17; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 19.7% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરના નકારાત્મક EPSથી હકારાત્મક થઈ.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹615 કરોડ₹118 કરોડ+19.7%9.6%28.17
માર્ચ 2026₹187 કરોડ₹-25 કરોડ-226.2%-7.7%-5.94
ડિસે 2025₹344 કરોડ₹40 કરોડ-27.2%2.7%9.43
સપ્ટે 2025₹1,423 કરોડ₹806 કરોડ+904.8%12.2%191.68

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર65.21%65.21%65.21%65.21%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)1.91%2.34%2.83%2.71%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)0.10%0.10%0.09%0.09%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ————
રિટેલ રોકાણકારો20.01%20.61%20.78%20.92%
શેરધારકોની સંખ્યા41,99543,59444,49345,524

સામાન્ય પ્રશ્નો

Zuari Agro Chemicals Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Zuari Agro Chemicals Ltd. નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹118 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +19.7%), ₹615 કરોડ ની આવક પર.

Zuari Agro Chemicals Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Zuari Agro Chemicals Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 65.21% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 27.64% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Zuari Agro Chemicals Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.31 છે.

Zuari Agro Chemicals Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 0.8, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹184 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-02).

Zuari Agro Chemicals Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹345.6 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹175.1 છે.

સમાન કંપનીઓ

Bombay Super Hybrid Seeds Ltd. (BSHSL) · Dharmaj Crop Guard Ltd. (DHARMAJ) · Madras Fertilizers Ltd (MADRASFERT) · Advance Agrolife Ltd. (ADVANCE) · Heranba Industries Limited (HERANBA)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં ZUARI ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો