TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Auto Components · Auto Parts: OEM · NSE: ZFCVINDIA · આંકડા 2026-11-01

ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited

₹2,101.5-0.09% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 4.4/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹2,082.2 · ઊંચો ₹2,814-19.3%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹3,044 થી 31.0% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 57.1% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 58.6% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹104 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ -14.6%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹2,101.5
માર્કેટ કેપ
₹23,924 કરોડ
P/E
47.9
P/B
—
ROE
15.0%
ROCE
15.2%
દેવું / ઇક્વિટી
0.01
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.19%
1 વર્ષનું વળતર
-2.3%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹3,044
52 અઠવાડિયાનો લો
₹2,050.33
ઓપરેટિંગ માર્જિન
12.6%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹4,210 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹499 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)6.1%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)17.6%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

ZFCVINDIAના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹1,066.18 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 9.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 7.7% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹104.48 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 14.6% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 28.6% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 12.9% (એક વર્ષ પહેલાં 13.5%).

EPS: ₹9.18; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 14.6% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 28.6% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹1,066 કરોડ₹104 કરોડ-14.6%12.9%9.18
માર્ચ 2026₹1,155 કરોડ₹146 કરોડ+15.5%16.4%77.14
ડિસે 2025₹1,075 કરોડ₹140 કરોડ+11.7%18.5%73.9
સપ્ટે 2025₹913 કરોડ₹108 કરોડ-0.8%14.7%57.08

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર60.00%60.00%60.00%60.00%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)5.07%5.93%5.78%5.37%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)25.48%25.45%26.21%26.68%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ23.91%23.79%24.95%25.73%
રિટેલ રોકાણકારો6.48%5.99%5.93%5.94%
શેરધારકોની સંખ્યા55,22541,40631,65732,410

સામાન્ય પ્રશ્નો

ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹104 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ -14.6%), ₹1,066 કરોડ ની આવક પર.

ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 60.00% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.01 છે, જે ખૂબ ઓછો છે.

ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 47.9, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹2,101.5 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

ZF Commercial Vehicle Control Systems India Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹3,044 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹2,050.33 છે.

સમાન કંપનીઓ

Sansera Engineering Limited (SANSERA) · Gabriel India Limited (GABRIEL) · TVS Holdings Limited (TVSHLTD) · Motherson Sumi Wiring India Ltd (MSUMI) · Sundram Fasteners Limited (SUNDRMFAST)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં ZFCVINDIA ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો