TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Railways · Finance/Rental/Leasing · NSE: IRFC · આંકડા 2026-11-01

Indian Railway Finance Corp. Ltd.

₹73.37-3.09% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 4.5/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹73.37 · ઊંચો ₹115.46-35.9%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹137.17 થી 46.5% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 32.0% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 38.8% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,958 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +10.2%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹73.37
માર્કેટ કેપ
₹95,923 કરોડ
P/E
13
P/B
1.6
ROE
12.8%
ROCE
—
દેવું / ઇક્વિટી
7.69
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
2.86%
1 વર્ષનું વળતર
-41.4%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹137.17
52 અઠવાડિયાનો લો
₹73.05
ઓપરેટિંગ માર્જિન
25.1%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹30,364 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹7,372 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)4.8%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)4.4%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

IRFCના Q2 FY27 પરિણામો (સ્ટેન્ડઅલોન આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹7,866.41 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 23.5% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 4.8% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹1,958.48 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 10.2% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 1.6% વધારો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 99.4% (એક વર્ષ પહેલાં 99.2%).

EPS: ₹1.5; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 10.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 2% વધારો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (સ્ટેન્ડઅલોન)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹7,866 કરોડ₹1,958 કરોડ+10.2%99.4%1.5
જૂન 2026₹8,261 કરોડ₹1,927 કરોડ+10.4%99.5%1.47
માર્ચ 2026₹7,336 કરોડ₹1,684 કરોડ+0.1%98.4%1.29
ડિસે 2025₹6,661 કરોડ₹1,802 કરોડ+10.5%98.4%1.38

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર82.90%82.90%84.65%86.36%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)1.15%1.18%1.17%0.98%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)3.97%3.97%2.89%1.55%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ0.34%0.30%0.27%0.36%
રિટેલ રોકાણકારો10.21%10.10%9.68%9.51%
શેરધારકોની સંખ્યા50,13,65950,86,48851,13,56951,69,331

સામાન્ય પ્રશ્નો

Indian Railway Finance Corp. Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Indian Railway Finance Corp. Ltd. નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,958 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +10.2%), ₹7,866 કરોડ ની આવક પર.

Indian Railway Finance Corp. Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Indian Railway Finance Corp. Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 82.90% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Indian Railway Finance Corp. Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 7.69 છે, એટલે કે દેવું શેરધારકોની ઇક્વિટી કરતાં વધુ છે.

Indian Railway Finance Corp. Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 13, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹73.37 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Indian Railway Finance Corp. Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹137.17 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹73.05 છે.

સમાન કંપનીઓ

Tata Capital Ltd. (TATACAP) · One 97 Communications Ltd. (PAYTM) · Power Finance Corporation Limited (PFC) · Muthoot Finance Ltd (MUTHOOTFIN) · REC Limited (RECLTD)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં IRFC ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો