TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Electronics & EMS · Electronic Equipment/Instruments · NSE: HONAUT · આંકડા 2026-11-03

Honeywell Automation India Limited

₹29,210-0.95% (2 નવે)આરોગ્ય: સરેરાશ 4.3/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹26,325 · ઊંચો ₹40,105-10.1%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹41,495 થી 29.6% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 42.1% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 47.1% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹134 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +11.9%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹29,210
માર્કેટ કેપ
₹26,095 કરોડ
P/E
45.7
P/B
5.5
ROE
12.4%
ROCE
13.5%
દેવું / ઇક્વિટી
0.02
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.37%
1 વર્ષનું વળતર
-20.8%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹41,495
52 અઠવાડિયાનો લો
₹26,220
ઓપરેટિંગ માર્જિન
12.7%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹4,778 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹565 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)10.9%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)6.2%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

HONAUTના Q2 FY27 પરિણામો (સ્ટેન્ડઅલોન આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹1,223.9 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 6.5% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 1.6% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹133.7 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 11.9% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 11.3% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 12.7% (એક વર્ષ પહેલાં 11.4%).

EPS: ₹151.17; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 11.9% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 11.3% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (સ્ટેન્ડઅલોન)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹1,224 કરોડ₹134 કરોડ+11.9%12.7%151.17
જૂન 2026₹1,204 કરોડ₹151 કરોડ+20.9%14.3%170.45
માર્ચ 2026₹1,181 કરોડ₹160 કરોડ+14.2%15.7%180.6
ડિસે 2025₹1,169 કરોડ₹121 કરોડ-8.2%12.6%137.08

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર75.00%75.00%75.00%75.00%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)3.99%3.95%3.74%3.46%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)11.49%11.31%11.29%11.54%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ10.48%10.05%10.02%10.26%
રિટેલ રોકાણકારો7.63%7.80%8.01%8.07%
શેરધારકોની સંખ્યા32,59833,52534,97434,763

સામાન્ય પ્રશ્નો

Honeywell Automation India Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Honeywell Automation India Limited નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹134 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +11.9%), ₹1,224 કરોડ ની આવક પર.

Honeywell Automation India Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Honeywell Automation India Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 75.00% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Honeywell Automation India Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.02 છે, જે ખૂબ ઓછો છે.

Honeywell Automation India Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 45.7, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹29,210 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-03).

Honeywell Automation India Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹41,495 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹26,220 છે.

સમાન કંપનીઓ

Hitachi Energy India Limited (POWERINDIA) · APAR Industries Limited (APARINDS) · Genus Power Infrastructures Limited (GENUSPOWER) · Spectrum Electrical Industries Limited (SPECTRUM) · Tempsens Instruments (India) Limited (TEMPSENS)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં HONAUT ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો