TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Electronics & EMS · Electronic Equipment/Instruments · NSE: GENUSPOWER · આંકડા 2026-11-02

Genus Power Infrastructures Limited

₹271.2આરોગ્ય: મજબૂત 7.9/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹214.9 · ઊંચો ₹349.7+1.9%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹363 થી 25.3% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 45.9% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 46.7% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹197 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +43.2%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹271.2
માર્કેટ કેપ
₹8,323 કરોડ
P/E
11.6
P/B
—
ROE
29.0%
ROCE
29.7%
દેવું / ઇક્વિટી
1.04
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.18%
1 વર્ષનું વળતર
-17.3%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹363
52 અઠવાડિયાનો લો
₹210.4
ઓપરેટિંગ માર્જિન
17.8%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹5,173 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹652 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)80.5%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)173.4%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

GENUSPOWERના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹1,364.88 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 44.8% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 11.2% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹196.64 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 43.2% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 14.5% વધારો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 19% (એક વર્ષ પહેલાં 21.2%).

EPS: ₹7.11; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 43.1% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 14.5% વધારો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹1,365 કરોડ₹197 કરોડ+43.2%19.0%7.11
માર્ચ 2026₹1,537 કરોડ₹172 કરોડ+39.3%17.4%6.21
ડિસે 2025₹1,122 કરોડ₹140 કરોડ+147.5%18.9%5.07
સપ્ટે 2025₹1,149 કરોડ₹143 કરોડ+72.1%20.4%5.17

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર39.34%39.34%39.34%39.34%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)7.43%18.72%18.90%18.74%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)4.74%3.05%3.34%3.21%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ3.16%2.88%2.92%2.92%
રિટેલ રોકાણકારો20.30%16.49%16.03%16.73%
શેરધારકોની સંખ્યા1,77,3681,67,5351,62,1501,76,446

સામાન્ય પ્રશ્નો

Genus Power Infrastructures Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Genus Power Infrastructures Limited નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹197 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +43.2%), ₹1,365 કરોડ ની આવક પર.

Genus Power Infrastructures Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Genus Power Infrastructures Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 39.34% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 10.04% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Genus Power Infrastructures Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 1.04 છે, એટલે કે દેવું શેરધારકોની ઇક્વિટી કરતાં વધુ છે.

Genus Power Infrastructures Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 11.6, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹271.2 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-02).

Genus Power Infrastructures Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹363 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹210.4 છે.

સમાન કંપનીઓ

APAR Industries Limited (APARINDS) · Honeywell Automation India Limited (HONAUT) · Spectrum Electrical Industries Limited (SPECTRUM) · Tempsens Instruments (India) Limited (TEMPSENS) · HPL Electric & Power Limited (HPL)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં GENUSPOWER ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો