TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Automobiles · Motor Vehicles · NSE: SMLMAH · આંકડા 2026-11-02

SML Mahindra Limited

₹4,783.2આરોગ્ય: સરેરાશ 6/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹3,502.6 · ઊંચો ₹6,825.5+24.6%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹6,898.5 થી 30.7% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 44.1% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 39.6% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹12 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ -44.4%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹4,783.2
માર્કેટ કેપ
₹6,828 કરોડ
P/E
47.1
P/B
12.4
ROE
35.4%
ROCE
38.7%
દેવું / ઇક્વિટી
0.56
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.50%
1 વર્ષનું વળતર
56.3%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹6,898.5
52 અઠવાડિયાનો લો
₹2,749
ઓપરેટિંગ માર્જિન
6.7%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹3,064 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹147 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)15.9%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)100.4%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

SMLMAHના Q2 FY27 પરિણામો (સ્ટેન્ડઅલોન આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹669.79 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 20.7% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 30.1% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹11.7 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 44.4% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 81.6% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 4.3% (એક વર્ષ પહેલાં 7.6%).

EPS: ₹8.09; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 44.4% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 81.6% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (સ્ટેન્ડઅલોન)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹670 કરોડ₹12 કરોડ-44.4%4.3%8.09
જૂન 2026₹958 કરોડ₹64 કરોડ-5.0%10.5%43.96
માર્ચ 2026₹898 કરોડ₹54 કરોડ+2.4%10.1%37.46
ડિસે 2025₹539 કરોડ₹18 કરોડ+3209.4%7.6%12.11

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર58.97%58.97%58.97%58.97%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)3.65%1.24%0.77%0.61%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)2.75%2.43%1.56%0.64%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ1.68%0.79%0.12%0.00%
રિટેલ રોકાણકારો15.60%17.34%16.49%15.45%
શેરધારકોની સંખ્યા38,44941,45739,06836,718

સામાન્ય પ્રશ્નો

SML Mahindra Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

SML Mahindra Limited નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹12 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ -44.4%), ₹670 કરોડ ની આવક પર.

SML Mahindra Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે SML Mahindra Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 58.97% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું SML Mahindra Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.56 છે.

SML Mahindra Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 47.1, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹4,783.2 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-02).

SML Mahindra Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹6,898.5 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹2,749 છે.

સમાન કંપનીઓ

Force Motors Limited (FORCEMOT) · Ola Electric Mobility Limited (OLAELEC) · Olectra Greentech Limited (OLECTRA) · Sandhar Technologies Ltd. (SANDHAR) · Atul Auto Ltd (ATULAUTO)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં SMLMAH ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો