TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Cement & Building Materials · Construction Materials · NSE: SAURASHCEM · આંકડા 2026-11-02

Saurashtra Cement Limited

₹46.71આરોગ્ય: નબળું 1.2/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹45.19 · ઊંચો ₹74.14-36.2%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹102.4 થી 54.4% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 61.6% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 62.7% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹9 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ -45.8%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹46.71
માર્કેટ કેપ
₹510 કરોડ
P/E
77.8
P/B
—
ROE
1.5%
ROCE
1.4%
દેવું / ઇક્વિટી
0.11
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.00%
1 વર્ષનું વળતર
-53.7%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹102.4
52 અઠવાડિયાનો લો
₹44.76
ઓપરેટિંગ માર્જિન
-0.4%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹1,699 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹7 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)0.4%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)—

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

SAURASHCEMના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹456.75 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 7.8% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 2.3% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹9.13 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 45.8% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 51.5% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 4.5% (એક વર્ષ પહેલાં 8.2%).

EPS: ₹0.82; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 46.1% ઘટાડો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 51.5% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹457 કરોડ₹9 કરોડ-45.8%4.5%0.82
માર્ચ 2026₹447 કરોડ₹19 કરોડ-42.8%5.9%1.69
ડિસે 2025₹410 કરોડ₹-10 કરોડ—0.2%-0.92
સપ્ટે 2025₹386 કરોડ₹-11 કરોડ—-2.5%-0.99

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર66.62%66.62%66.62%66.70%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)0.01%0.08%0.16%0.20%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)0.12%0.12%0.12%0.12%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ0.00%0.00%0.00%0.00%
રિટેલ રોકાણકારો13.80%13.64%12.89%12.68%
શેરધારકોની સંખ્યા49,33949,17949,33549,854

સામાન્ય પ્રશ્નો

Saurashtra Cement Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Saurashtra Cement Limited નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹9 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ -45.8%), ₹457 કરોડ ની આવક પર.

Saurashtra Cement Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Saurashtra Cement Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 66.62% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Saurashtra Cement Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.11 છે.

Saurashtra Cement Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 77.8, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹46.71 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-02).

Saurashtra Cement Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹102.4 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹44.76 છે.

સમાન કંપનીઓ

Deccan Cements Ltd (DECCANCE) · BIGBLOC Construction Ltd (BIGBLOC) · Neptune Petrochemicals Limited (NEPTUNE) · Kesoram Industries Ltd (KESORAMIND) · Shiva Cement Ltd (SHIVACEM)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં SAURASHCEM ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો