NSE Scannerસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Construction & Infrastructure · Engineering & Construction · NSE: PRAJIND · આંકડા 2026-11-01

PRAJ Industries Limited

₹241.7-4.92% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: નબળું 1.8/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹241.7 · ઊંચો ₹415.5-15.3%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹427.65 થી 43.5% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 46.6% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 43.0% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹23 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +20.1%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹241.7
માર્કેટ કેપ
₹4,436 કરોડ
P/E
130.7
P/B
3.5
ROE
1.8%
ROCE
3.4%
દેવું / ઇક્વિટી
0.13
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
1.49%
1 વર્ષનું વળતર
-29.4%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹427.65
52 અઠવાડિયાનો લો
₹240.1
ઓપરેટિંગ માર્જિન
1.5%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹3,251 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹34 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)-3.6%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)-53.7%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

PRAJINDના Q2 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹848.99 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 0.9% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 18.6% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹23.16 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 20.1% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 99.5% વધારો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 6.2% (એક વર્ષ પહેલાં 6.6%).

EPS: ₹1.26; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 20% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 100% વધારો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹849 કરોડ₹23 કરોડ+20.1%6.2%1.26
જૂન 2026₹716 કરોડ₹12 કરોડ+117.4%4.2%0.63
માર્ચ 2026₹845 કરોડ₹12 કરોડ-71.1%2.8%0.63
ડિસે 2025₹841 કરોડ₹0 કરોડ-100.0%5.6%-0.67

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર32.81%32.81%32.81%32.81%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)16.75%17.75%17.74%17.32%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)15.68%14.10%12.69%13.64%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ15.05%13.52%12.25%13.08%
રિટેલ રોકાણકારો28.02%28.66%30.14%30.38%
શેરધારકોની સંખ્યા3,72,0373,83,0864,00,3974,06,848

સામાન્ય પ્રશ્નો

PRAJ Industries Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

PRAJ Industries Limited નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹23 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +20.1%), ₹849 કરોડ ની આવક પર.

PRAJ Industries Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે PRAJ Industries Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 32.81% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું PRAJ Industries Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.13 છે.

PRAJ Industries Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 130.7, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹241.7 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

PRAJ Industries Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹427.65 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹240.1 છે.

સમાન કંપનીઓ

Capital Infra Trust (CAPINVIT) · Hindustan Construction Co. Ltd. (HCC) · LCC Projects Limited (LCCPROJECT) · GE Power India Ltd. (GVPIL) · Ahluwalia Contracts (India) Limited (AHLUCONT)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

NSE Scanner માં PRAJIND ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો