NSE Scannerસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Pharmaceuticals · Pharmaceuticals: Major · NSE: GLENMARK · આંકડા 2026-11-01

Glenmark Pharmaceuticals Limited

₹2,298.7-1.72% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: મજબૂત 8.2/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹1,934.8 · ઊંચો ₹2,515+18.8%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹2,537.6 થી 9.4% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 48.6% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 49.1% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹483 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +930.3%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹2,298.7
માર્કેટ કેપ
₹65,137 કરોડ
P/E
36.1
P/B
—
ROE
14.1%
ROCE
29.2%
દેવું / ઇક્વિટી
0.06
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.22%
1 વર્ષનું વળતર
24.1%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹2,537.6
52 અઠવાડિયાનો લો
₹1,801.4
ઓપરેટિંગ માર્જિન
20.2%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹17,737 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹1,798 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)13.6%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)66.1%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

GLENMARKના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹4,018.48 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 23.1% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 6.6% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹482.92 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 930.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની ખોટમાંથી નફામાં આવી.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 20% (એક વર્ષ પહેલાં 17.8%).

EPS: ₹17.11; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 930.7% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 60.2% વધારો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹4,018 કરોડ₹483 કરોડ+930.3%20.0%17.11
માર્ચ 2026₹3,771 કરોડ₹-0 કરોડ-102.2%20.2%10.68
ડિસે 2025₹3,901 કરોડ₹403 કરોડ+15.9%22.3%14.29
સપ્ટે 2025₹6,047 કરોડ₹610 કરોડ+72.2%39.0%21.63

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર46.65%46.65%46.65%46.65%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)21.51%20.89%20.34%19.20%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)17.64%18.60%19.29%20.09%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ15.61%16.76%16.80%17.86%
રિટેલ રોકાણકારો7.99%7.91%7.63%7.85%
શેરધારકોની સંખ્યા2,08,4142,11,4181,96,1052,01,584

સામાન્ય પ્રશ્નો

Glenmark Pharmaceuticals Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Glenmark Pharmaceuticals Limited નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹483 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +930.3%), ₹4,018 કરોડ ની આવક પર.

Glenmark Pharmaceuticals Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Glenmark Pharmaceuticals Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 46.65% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Glenmark Pharmaceuticals Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.06 છે, જે ખૂબ ઓછો છે.

Glenmark Pharmaceuticals Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 36.1, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹2,298.7 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Glenmark Pharmaceuticals Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹2,537.6 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹1,801.4 છે.

સમાન કંપનીઓ

Alkem Laboratories Ltd. (ALKEM) · Biocon Limited (BIOCON) · Abbott India Limited (ABBOTINDIA) · Gland Pharma Ltd. (GLAND) · IPCA Laboratories Limited (IPCALAB)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

NSE Scanner માં GLENMARK ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો