TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Automobiles · Trucks/Construction/Farm Machinery · NSE: CRAFTSMAN · આંકડા 2026-11-01

Craftsman Automation Ltd.

₹10,271-5.19% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 6.1/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹6,546.5 · ઊંચો ₹11,851+31.1%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹11,999 થી 14.4% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 51.8% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 50.0% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹153 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +68.6%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹10,271
માર્કેટ કેપ
₹26,910 કરોડ
P/E
47.9
P/B
4.9
ROE
12.5%
ROCE
13.5%
દેવું / ઇક્વિટી
1.11
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.11%
1 વર્ષનું વળતર
58.0%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹11,999
52 અઠવાડિયાનો લો
₹6,451.5
ઓપરેટિંગ માર્જિન
10.0%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹9,660 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹527 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)36.2%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)15.6%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

CRAFTSMANના Q2 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹2,945.2 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 47.1% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 21.1% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹153.18 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 68.6% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 1.7% વધારો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 13.3% (એક વર્ષ પહેલાં 15.1%).

EPS: ₹58.57; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 53.8% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 5.9% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹2,945 કરોડ₹153 કરોડ+68.6%13.3%58.57
જૂન 2026₹2,432 કરોડ₹151 કરોડ+116.3%15.8%62.25
માર્ચ 2026₹2,226 કરોડ₹116 કરોડ+74.4%16.1%48.8
ડિસે 2025₹2,057 કરોડ₹107 કરોડ+728.4%15.2%44.9

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર42.41%42.41%48.70%48.70%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)16.46%17.28%15.19%16.02%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)33.63%32.90%28.29%25.24%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ24.04%23.82%20.47%18.40%
રિટેલ રોકાણકારો4.75%4.68%4.96%5.25%
શેરધારકોની સંખ્યા67,56964,02859,16464,694

સામાન્ય પ્રશ્નો

Craftsman Automation Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Craftsman Automation Ltd. નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹153 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +68.6%), ₹2,945 કરોડ ની આવક પર.

Craftsman Automation Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Craftsman Automation Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 42.41% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Craftsman Automation Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 1.11 છે, એટલે કે દેવું શેરધારકોની ઇક્વિટી કરતાં વધુ છે.

Craftsman Automation Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 47.9, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹10,271 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Craftsman Automation Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹11,999 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹6,451.5 છે.

સમાન કંપનીઓ

Ashok Leyland Limited (ASHOKLEY) · Ingersoll-Rand (India) Limited (INGERRAND) · Tega Industries Ltd. (TEGA) · Action Construction Equipment Limited (ACE) · Knowledge Marine & Engineering Works Limited (KMEW)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં CRAFTSMAN ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો