NSE Scannerસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Chemicals · Industrial Specialties · NSE: VISAKAIND · આંકડા 2026-11-01

Visaka Industries Ltd.

₹79.51+0.82% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 6.2/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹51.5 · ઊંચો ₹103.52+23.2%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹104.41 થી 23.8% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 54.3% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 51.6% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹53 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +1.0%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹79.51
માર્કેટ કેપ
₹688 કરોડ
P/E
8
P/B
—
ROE
10.9%
ROCE
6.8%
દેવું / ઇક્વિટી
0.37
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
2.76%
1 વર્ષનું વળતર
-0.6%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹104.41
52 અઠવાડિયાનો લો
₹50.2
ઓપરેટિંગ માર્જિન
6.4%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹1,762 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹86 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)0.3%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)16.8%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

VISAKAINDના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹590.07 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 16.7% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 23% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹52.68 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 1% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 31.6% વધારો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 15.5% (એક વર્ષ પહેલાં 10.1%).

EPS: ₹6.1; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 1.2% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 31.7% વધારો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹590 કરોડ₹53 કરોડ+1.0%15.5%6.1
માર્ચ 2026₹480 કરોડ₹40 કરોડ+174.7%10.6%4.63
ડિસે 2025₹368 કરોડ₹2 કરોડ—7.0%0.22
સપ્ટે 2025₹325 કરોડ₹-9 કરોડ—3.6%-1.01

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર53.48%53.40%53.24%53.24%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)0.82%0.03%0.10%0.13%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)0.14%0.15%0.15%0.15%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ0.00%0.00%0.00%0.00%
રિટેલ રોકાણકારો31.00%32.10%32.57%33.24%
શેરધારકોની સંખ્યા44,27245,55446,30647,615

સામાન્ય પ્રશ્નો

Visaka Industries Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Visaka Industries Ltd. નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹53 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +1.0%), ₹590 કરોડ ની આવક પર.

Visaka Industries Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Visaka Industries Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 53.48% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Visaka Industries Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.37 છે.

Visaka Industries Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 8, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹79.51 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Visaka Industries Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹104.41 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹50.2 છે.

સમાન કંપનીઓ

Jyoti Resins & Adhesives Ltd. (JYOTIRES) · Ester Industries Limited (ESTER) · Sejal Glass Limited (SEJALLTD) · Shalimar Paints Ltd (SHALPAINTS) · DIC India Limited (DICIND)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

NSE Scanner માં VISAKAIND ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો