TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Cement & Building Materials · Construction Materials · NSE: ULTRACEMCO · આંકડા 2026-11-01

UltraTech Cement Limited

₹11,045-1.16% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 5.7/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹10,362 · ઊંચો ₹13,052-13.2%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹13,110 થી 15.8% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 49.5% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 57.4% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,494 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +21.3%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹11,045
માર્કેટ કેપ
₹3,25,320 કરોડ
P/E
36.9
P/B
4.4
ROE
11.1%
ROCE
11.0%
દેવું / ઇક્વિટી
0.31
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
2.17%
1 વર્ષનું વળતર
-8.3%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹13,110
52 અઠવાડિયાનો લો
₹10,325
ઓપરેટિંગ માર્જિન
14.1%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹95,572 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹8,801 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)11.8%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)17.3%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

ULTRACEMCOના Q2 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹23,295.07 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 18.8% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 5.5% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹1,493.77 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 21.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 42.5% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 16% (એક વર્ષ પહેલાં 15.8%).

EPS: ₹50.78; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 21.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 42.5% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹23,295 કરોડ₹1,494 કરોડ+21.3%16.0%50.78
જૂન 2026₹24,648 કરોડ₹2,599 કરોડ+16.8%20.3%88.36
માર્ચ 2026₹25,799 કરોડ₹2,983 કરોડ+20.2%21.7%101.41
ડિસે 2025₹21,830 કરોડ₹1,725 કરોડ+17.4%17.9%58.66

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર58.48%59.33%59.33%59.29%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)12.69%12.86%14.11%14.93%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)20.86%19.69%18.42%17.45%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ16.40%15.98%15.24%14.67%
રિટેલ રોકાણકારો5.48%5.51%5.50%5.58%
શેરધારકોની સંખ્યા4,16,4514,16,6934,09,3504,12,518

સામાન્ય પ્રશ્નો

UltraTech Cement Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

UltraTech Cement Limited નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,494 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +21.3%), ₹23,295 કરોડ ની આવક પર.

UltraTech Cement Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે UltraTech Cement Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 58.48% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું UltraTech Cement Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.31 છે.

UltraTech Cement Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 36.9, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹11,045 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

UltraTech Cement Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹13,110 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹10,325 છે.

સમાન કંપનીઓ

Grasim Industries Ltd. (GRASIM) · Ambuja Cements Limited (AMBUJACEM) · Shree Cement Limited (SHREECEM) · J.K. Cement Ltd. (JKCEMENT) · Dalmia Bharat Ltd. (DALBHARAT)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં ULTRACEMCO ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો