TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Automobiles · Motor Vehicles · NSE: TMCV · આંકડા 2026-11-02

Tata Motors Limited

₹397આરોગ્ય: મજબૂત 7.3/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹358.35 · ઊંચો ₹505.3-14.0%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹509 થી 22.0% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 47.3% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 50.7% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,257 કરોડ ચોખ્ખો નફો.

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹397
માર્કેટ કેપ
₹1,45,931 કરોડ
P/E
23.2
P/B
9.6
ROE
—
ROCE
—
દેવું / ઇક્વિટી
0.44
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
1.01%
1 વર્ષનું વળતર
18.5%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹509
52 અઠવાડિયાનો લો
₹306.3
ઓપરેટિંગ માર્જિન
9.2%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹93,950 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹6,315 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)—
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)—

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

TMCVના Q2 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹25,338 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 36.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 22.6% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹1,257 કરોડ; એક વર્ષ પહેલાંની ખોટમાંથી નફામાં આવી, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 50.9% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 7.7% (એક વર્ષ પહેલાં 0.1%).

EPS: ₹3.41; એક વર્ષ પહેલાંના નકારાત્મક EPSથી હકારાત્મક થઈ, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 50.9% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹25,338 કરોડ₹1,257 કરોડ—7.7%3.41
જૂન 2026₹20,667 કરોડ₹2,560 કરોડ—15.8%6.95
માર્ચ 2026₹26,098 કરોડ₹1,793 કરોડ—10.1%4.87
ડિસે 2025₹21,847 કરોડ₹705 કરોડ—13.2%1.91

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર42.51%42.56%42.56%42.56%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)19.03%18.58%19.03%18.29%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)18.60%18.45%17.84%17.17%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ11.58%11.28%10.59%9.70%
રિટેલ રોકાણકારો14.58%15.29%15.42%16.39%
શેરધારકોની સંખ્યા53,14,44255,45,81657,05,07461,03,194

સામાન્ય પ્રશ્નો

Tata Motors Limited નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Tata Motors Limited નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,257 કરોડ ચોખ્ખો નફો, ₹25,338 કરોડ ની આવક પર.

Tata Motors Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Tata Motors Limited માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 42.51% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Tata Motors Limited દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.44 છે.

Tata Motors Limited નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 23.2, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹397 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-02).

Tata Motors Limited નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹509 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹306.3 છે.

સમાન કંપનીઓ

TVS Motor Company Limited (TVSMOTOR) · Eicher Motors Limited (EICHERMOT) · Hyundai Motor India Limited (HYUNDAI) · Hero Motocorp Limited (HEROMOTOCO) · Tata Motors Passenger Vehicles Ltd (TMPV)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં TMCV ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો