NSE Scannerસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Railways · Engineering & Construction · NSE: RVNL · આંકડા 2026-11-01

Rail Vikas Nigam Ltd.

₹179.67-3.40% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: નબળું 2.4/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹179.67 · ઊંચો ₹321.65-42.8%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹400.7 થી 55.2% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 28.4% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 30.8% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹159 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +18.5%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹179.67
માર્કેટ કેપ
₹37,489 કરોડ
P/E
41.6
P/B
—
ROE
9.0%
ROCE
5.2%
દેવું / ઇક્વિટી
0.41
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
0.95%
1 વર્ષનું વળતર
-46.0%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹400.7
52 અઠવાડિયાનો લો
₹177.86
ઓપરેટિંગ માર્જિન
4.1%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹20,825 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹900 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)0.2%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)-13.3%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

RVNLના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹4,321.23 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 10.6% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 35.5% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹159.36 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 18.5% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 14.8% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 4.3% (એક વર્ષ પહેલાં 1.4%).

EPS: ₹0.76; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 16.9% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 15.6% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹4,321 કરોડ₹159 કરોડ+18.5%4.3%0.76
માર્ચ 2026₹6,696 કરોડ₹187 કરોડ-59.3%4.0%0.9
ડિસે 2025₹4,684 કરોડ₹323 કરોડ+3.7%4.7%1.55
સપ્ટે 2025₹5,123 કરોડ₹230 કરોડ-19.7%4.2%1.1

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર72.84%72.84%72.84%72.84%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)2.37%2.41%4.86%4.98%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)6.21%6.60%6.42%6.38%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ0.35%0.36%0.18%0.13%
રિટેલ રોકાણકારો16.36%15.77%14.04%13.85%
શેરધારકોની સંખ્યા21,79,40722,10,91421,90,49122,07,488

સામાન્ય પ્રશ્નો

Rail Vikas Nigam Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Rail Vikas Nigam Ltd. નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹159 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +18.5%), ₹4,321 કરોડ ની આવક પર.

Rail Vikas Nigam Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Rail Vikas Nigam Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 72.84% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Rail Vikas Nigam Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.41 છે.

Rail Vikas Nigam Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 41.6, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹179.67 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Rail Vikas Nigam Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹400.7 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹177.86 છે.

સમાન કંપનીઓ

JSW Infrastructure Limited (JSWINFRA) · ACME Solar Holdings Ltd. (ACMESOLAR) · Cemindia Projects Ltd (CEMPRO) · Kalpataru Projects International Limited (KPIL) · IRB Infrastructure Developers Limited (IRB)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

NSE Scanner માં RVNL ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો