NSE Scannerસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

Fertilisers & Agrochemicals · Chemicals: Agricultural · NSE: RCF · આંકડા 2026-11-01

Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd.

₹93.63-3.33% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 4.3/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹93.63 · ઊંચો ₹137.05-29.6%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹157.2 થી 40.4% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 36.0% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 39.3% હતું.

તાજાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹74 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +35.1%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹93.63
માર્કેટ કેપ
₹5,167 કરોડ
P/E
11.6
P/B
—
ROE
8.7%
ROCE
-143.5%
દેવું / ઇક્વિટી
0.81
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
2.50%
1 વર્ષનું વળતર
-38.0%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹157.2
52 અઠવાડિયાનો લો
₹93.11
ઓપરેટિંગ માર્જિન
3.7%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹18,695 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹447 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)-1.2%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)-23.8%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q1 FY27)

RCFના Q1 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹3,585.71 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 6.4% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 35.7% ઘટાડો.

ચોખ્ખો નફો: ₹73.53 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 35.1% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 60.6% ઘટાડો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 6.1% (એક વર્ષ પહેલાં 4.7%).

EPS: ₹1.33; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 34.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 60.7% ઘટાડો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
જૂન 2026₹3,586 કરોડ₹74 કરોડ+35.1%6.1%1.33
માર્ચ 2026₹5,581 કરોડ₹187 કરોડ+157.7%5.8%3.38
ડિસે 2025₹4,236 કરોડ₹81 કરોડ+0.9%5.8%1.47
સપ્ટે 2025₹5,293 કરોડ₹105 કરોડ+33.4%4.0%1.91

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર75.00%75.00%75.00%75.00%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)1.40%2.43%2.60%2.50%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)0.32%0.31%0.39%0.41%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ0.07%0.07%0.14%0.18%
રિટેલ રોકાણકારો16.23%15.84%15.85%15.96%
શેરધારકોની સંખ્યા3,29,4073,34,9143,39,0593,43,881

સામાન્ય પ્રશ્નો

Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. નાં પરિણામો: જૂન 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹74 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +35.1%), ₹3,586 કરોડ ની આવક પર.

Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 75.00% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.81 છે.

Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 11.6, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹93.63 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Rashtriya Chemicals & Fertilizers Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹157.2 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹93.11 છે.

સમાન કંપનીઓ

Madhya Bharat Agro Products Ltd. (MBAPL) · Krishana Phoschem Ltd. (KRISHANA) · Gujarat State Fertilizers & Chemicals Limited (GSFC) · Epigral Ltd (EPIGRAL) · Rallis India Limited (RALLIS)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

NSE Scanner માં RCF ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો