TickerKhojસ્કેનર ખોલો

English · हिंदी · ગુજરાતી

FMCG & Food · Food: Major Diversified · NSE: NESTLEIND · આંકડા 2026-11-01

Nestle India Ltd.

₹1,167-1.82% (30 ઑક્ટો)આરોગ્ય: સરેરાશ 5.4/10
ફેબ્રુ 2026નીચો ₹1,166.8 · ઊંચો ₹1,540-10.5%

સરળ શબ્દોમાં

ભાવ: 52 અઠવાડિયાના હાઈ ₹1,553 થી 24.9% નીચે.

ડિલિવરી: છેલ્લા 10 સત્રોમાં ટ્રેડ થયેલા શેરમાંથી 54.4% ડિલિવરી માટે રખાયા, જ્યારે છેલ્લા 60 સત્રોમાં આ 59.5% હતું.

તાજાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,010 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +35.9%).

આ આંકડાઓનું વર્ણન છે, કોઈ ભલામણ નથી.

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણ ખોલો — ચાર્ટ, પરિણામો, બેલેન્સ શીટ, રેડ ફ્લેગ →

મુખ્ય આંકડા

ભાવ
₹1,167
માર્કેટ કેપ
₹2,25,613 કરોડ
P/E
55.2
P/B
39
ROE
76.3%
ROCE
57.7%
દેવું / ઇક્વિટી
0.09
ડિવિડન્ડ યીલ્ડ
1.03%
1 વર્ષનું વળતર
-8.7%
52 અઠવાડિયાનો હાઈ
₹1,553
52 અઠવાડિયાનો લો
₹1,147.4
ઓપરેટિંગ માર્જિન
21.1%

વૃદ્ધિ

આવક (છેલ્લા 12 મહિના)₹25,581 કરોડ
ચોખ્ખો નફો (છેલ્લા 12 મહિના)₹4,078 કરોડ
વેચાણ વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)11.2%
નફા વૃદ્ધિ, 3 વર્ષ (વાર્ષિક)13.5%

તાજાં પરિણામો ટૂંકમાં (Q2 FY27)

NESTLEINDના Q2 FY27 પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ આંકડા, NSE પર ફાઇલ કરેલા).

આવક (રેવન્યુ): ₹6,788.34 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 20.3% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 6.4% વધારો.

ચોખ્ખો નફો: ₹1,009.61 કરોડ; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 35.9% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 5.3% વધારો.

ઓપરેટિંગ માર્જિન: 23.8% (એક વર્ષ પહેલાં 21.9%).

EPS: ₹5.24; ગયા વર્ષની સરખામણીએ 35.8% વધારો, ગયા ક્વાર્ટરની સરખામણીએ 5.4% વધારો.

ફાઇલ કરેલા આંકડાઓમાંથી લખાયું. કોઈ ભલામણ નથી.

ત્રિમાસિક પરિણામો (કન્સોલિડેટેડ)

ત્રિમાસિકઆવકચોખ્ખો નફોનફો YoYઓપ. માર્જિનEPS ₹
સપ્ટે 2026₹6,788 કરોડ₹1,010 કરોડ+35.9%23.8%5.24
જૂન 2026₹6,378 કરોડ₹959 કરોડ+48.3%24.1%4.97
માર્ચ 2026₹6,748 કરોડ₹1,111 કરોડ+27.2%26.3%5.76
ડિસે 2025₹5,667 કરોડ₹998 કરોડ+45.1%21.2%5.17

શેરહોલ્ડિંગનું વલણ

ધારકસપ્ટે 2026જૂન 2026માર્ચ 2026ડિસે 2025
પ્રમોટર62.76%62.76%62.76%62.76%
વિદેશી સંસ્થાઓ (FII)11.69%10.29%9.74%9.81%
સ્થાનિક સંસ્થાઓ (DII)10.67%11.90%12.39%12.09%
મ્યુચ્યુઅલ ફંડ3.92%4.15%4.24%4.07%
રિટેલ રોકાણકારો7.93%8.01%8.11%8.26%
શેરધારકોની સંખ્યા4,86,4074,79,6964,92,1245,06,673

સામાન્ય પ્રશ્નો

Nestle India Ltd. નો તાજો ત્રિમાસિક નફો કેટલો રહ્યો?

Nestle India Ltd. નાં પરિણામો: સપ્ટે 2026 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિકમાં ₹1,010 કરોડ ચોખ્ખો નફો (એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ત્રિમાસિકની સરખામણીએ +35.9%), ₹6,788 કરોડ ની આવક પર.

Nestle India Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો કેટલો છે?

સપ્ટે 2026 ના અંતે Nestle India Ltd. માં પ્રમોટરોનો હિસ્સો 62.76% હતો, અને પ્રમોટર શેરમાંથી 0.00% ગીરવે મૂકેલા હતા.

શું Nestle India Ltd. દેવામુક્ત છે?

તેનો તાજો નોંધાયેલ દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.09 છે, જે ખૂબ ઓછો છે.

Nestle India Ltd. નો P/E ગુણોત્તર કેટલો છે?

આશરે 55.2, છેલ્લા 12 મહિનાની કમાણી અને ₹1,167 ના ભાવના આધારે (આંકડા 2026-11-01).

Nestle India Ltd. નો 52 અઠવાડિયાનો હાઈ અને લો કેટલો છે?

52 અઠવાડિયાનો હાઈ ₹1,553 અને 52 અઠવાડિયાનો લો ₹1,147.4 છે.

સમાન કંપનીઓ

Zydus Wellness Limited (ZYDUSWELL) · Bombay Burmah Trading Corp. Ltd. (BBTC) · Sanstar Limited (SANSTAR) · Dhunseri Ventures Limited (DVL) · BCL Industries Ltd (BCLIND)

સંપૂર્ણ વિશ્લેષણમાં ભાવનો ચાર્ટ, YoY/QoQ વૃદ્ધિ સાથે દરેક ત્રિમાસિક પરિણામ, બેલેન્સ શીટ અને કેશ ફ્લો, એકાઉન્ટિંગ રેડ-ફ્લેગ ચકાસણી, મોટા રોકાણકારો સહિત દરેક ત્રિમાસિકનું શેરહોલ્ડિંગ, સમાચાર, ફાઇલિંગ અને બલ્ક/બ્લોક ડીલ છે.

TickerKhoj માં NESTLEIND ખોલો →
WhatsApp પર શેર કરોTelegram પર શેર કરો